วันเสาร์ 6 สิงหาคม 2565 เวลาช่วงบ่าย คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยปทุมธานี จัดพิธีกตัญญุตาบูชาพระคุณครู พิธีปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ประจำปี 2564 - 2565 ณ อาคาร 2 ชั้น 5 ห้อง 2508โดยมี ศ.ดร.จงจิตร์ หิรัญลาภ คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี รวมทั้งคณาจารย์และนักศึกษาในคณะจากหลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต วิศวกรรมศาสตร์ หลักสูตรวิศวกรรมศาสตรมหาบัณฑิต หลักสูตรวิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิศวกรรมเครื่องกล สาขาวิศวกรรมไฟฟ้า สาขาวิศวกรรมอุตสาหการและโลจิสติกส์ และสาขาวิศวกรรมโยธา ร่วมพิธีดังกล่าว
![กำหนดการไหว้ครู 6สค65_0](https://engineering.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/กำหนดการไหว้ครู-6สค65_0-630x840.jpg)